Áo ấm vùng cao

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

GHT

Thích ăn phở
Lang thang trên FB thì GHT gặp trường hợp này, thiết nghĩ đối với anh em trên ABV nhà mình cũng có thể có điều kiện giúp đỡ, vậy GHT đăng đàn để anh em tham khảo, nếu có điều kiện thì trợ giúp cho người dân nơi đây bớt khổ. Bạn Dương Huân là em Bác Cường Lioa nhà mình ạ.

Mình công tác ở Mường Tè (Thu Lũm) được 3 năm rồi và nơi đây cuộc sống của bà con còn rất nghèo đói, đặc biệt là Dân bản Là Si một bản có khoảng mấy chục hộ sống ở các sườn núi heo hút và đang có nguy cơ giảm dần đã và đang được Đảng và Nhà nước rất quan tâm bảo tồn và đặc biệt là Đồn Ka Lăng và Đồn Thu Lũm BĐBP Lai Châu trực tiếp là người xây dựng và quản lý. Người La Hủ có phong tục sống di canh di cư không cố định cuộc sống của họ chủ yếu nhờ săn bắt thú rừng , cuộc sống hết sức khó khăn và nghèo đói, đặc biệt là các cháu nhỏ mùa rét đến rất khổ vì các cháu chỉ có mỗi manh áo mặc trên người thôi, ban đêm sương muối xuống buốt tê tái các cháu chỉ biết năm co quắp trên cái giường được làm bằng các cây gỗ nhỏ gép lại và lạnh quá chỉ biết khóc mà thôi.
Mình kêu gọi anh, em, bạn bè của tôi những người tôi biết, và chưa biết ai có quần áo cũ không dùng nữa cả người lớn và trẻ nhỏ hãy gom lại được ít được nhiều cho Huân xin để gửi lên Đồn cho anh em mang vào cho đồng bào La Hủ.
Cụ thể các bạn gom lại được bao nhiêu thì alo sđt 0984 291 888 Huân đến tận nơi để xin. ( Trong khu Vực HN )
Một cánh én chẳng làm lên mùa xuân, Huân muốn chúng ta cùng mang lại muột mùa xuân ấm áp cho các em nơi Biên cương Tổ Quốc!
Dương Huân
Mỗi thứ 7 và Chủ nhật tháng 12 này, nếu Bác nào có quần áo ấm cũ không sử dụng nữa thì BQT sẽ đến tận nhà các bạn thu gom, mang về giặt là, đóng hàng sau đó nhờ Bác Cường Lioa chuyển giúp đến tay bạn Huân, các bạn có thể đăng ký tại topic này, GHT sẽ liên lạc nhé.

hoctro_mechim

Vua kí sự
Cảm ơn Mợ Tú nhiều, nhìn cảnh mấy đứa nhỏ nằm co ro mà thấy thương quá. Ngoài quần áo ấm, em nghĩ hay là Mợ làm luôn một đợt quyên góp để anh em ở xa có thể hỗ trợ tốt hơn.

baphihg

Member
Trời đất trên đất nước Việt Nam ta mà còn cảnh này nữa sau, thật là sót các cụ ạ, mong các tấm lòng từ thiện giúp các cháu qua mùa đông này

dvantoanchip

Thủ quỹ cu gáy ABV Đăklăk
Ở xa quá không chuyển quần áo ấm cũ ra Hà Nội được. Có thể chuyển ngân rồi nhờ AE Hà Nội mua giúp quần áo ấm cũ được không mợ Tú?

GHT

Thích ăn phở
Một số hình ảnh bạn Dương Huân úp lên, chắc chắn sẽ có bạn không cầm nổi nước mắt.

Lớp học một thầy, một trò.

Thu HY

Hội trưởng cu Hưng Yên
Lang thang trên FB thì GHT gặp trường hợp này, thiết nghĩ đối với anh em trên ABV nhà mình cũng có thể có điều kiện giúp đỡ, vậy GHT đăng đàn để anh em tham khảo, nếu có điều kiện thì trợ giúp cho người dân nơi đây bớt khổ. Bạn Dương Huân là em Bác Cường Lioa nhà mình ạ.

Mỗi thứ 7 và Chủ nhật tháng 12 này, nếu Bác nào có quần áo ấm cũ không sử dụng nữa thì BQT sẽ đến tận nhà các bạn thu gom, mang về giặt là, đóng hàng sau đó nhờ Bác Cường Lioa chuyển giúp đến tay bạn Huân, các bạn có thể đăng ký tại topic này, GHT sẽ liên lạc nhé.
Vụ quyên góp, ủng hộ đồng bào vùng khó khăn này thì chúng ta nên ủng hộ bằng khả năng của mình là được rồi, nhưng nếu được ủng hộ - tham quan và gác Cu nữa thì còn gì bằng, mợ Tú, chú Cường nhể...

đồngAK

Hội trưởng cu gáy ABV Đăklăk
Bác Tú khi nào hết hạn ủng hộ quần áo vây? tụi em trong này cũng phát động ae khuyên góp áo ấm cũ, k biết có kịp k?

GHT

Thích ăn phở
Bác Tú khi nào hết hạn ủng hộ quần áo vây? tụi em trong này cũng phát động ae khuyên góp áo ấm cũ, k biết có kịp k?
Hạn định thì chưa có, vì mùa đông còn dài, khi nào chương trình kết thúc thì BQT hoặc GHT sẽ báo sau.
Các Bác có thể gửi các đỗ vật dụng sau:
- Sách cũ các lớp 1, 2... đến lớp 9.
- Vở viết được ít trang cảm thấy lãng phí cũng có thể gửi.
- Cặp sách, ba lô đi học cũ có thể vẫn dùng được.
- Quần áo cũ.
- Các loại dụn cụ học tập khác...
Nói chung các vật dụng sinh hoạt gì các Bác không dùng mà cảm thấy người dân bản đó dùng được nhưng dễ vận chuyển bằng các phương tiện thông thường thì các Bác có thể gửi ạ.
Xin chân thành cảm ơn.

hoan-nc

Thủ quỹ box cu gáy
Kính đề nghị Mợ Tú xem xét mở rộng Topic quyên góp ủng hộ đê.. ngoài quần áo đồ dùng còn có cả kinh phí nữa.. Nhân tiện ta đi rồi gác cu luôn thể theo ý của Thầy Thu ThuHY..

GHT

Thích ăn phở
Topic này đẫ quyên góp đủ số lượng.

Theo yêu cầu của Dương Huân thì đợt này tạm ngừng quyên góp. Mong các Bác thông cảm quay lại sau ạ.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên