Ấp trứng chim cu bằng máy

GHT

Thích ăn phở
Sau bao ngày mong ngóng con sấm mái đẻ, nó được ghép với trống đồng thổ nhưng cả 2 con bỏ ấp, GHT thấy tiếc của nên cho vào máy ấp. Nhiệt độ ấp từ 27,5 đến 28 độ C.

Kết quả sau 14 ngày ấp, trong đó chim mẹ ấp 5 ngày.

Vừa nở 5 phút

Cho ăn tối rồi lăn ra ngủ

Theo bố nuôi đến cơ quan sáng nay.

Dụng cụ cho chim ăn.

quả là kỳ công, chúc mừng bác. hình như trứng kia chưa nở hay hư rồi vậy bác? chăm nó vài hôm đầu khó nhất, nó chưa đủ khỏe, hy vọng thấy được nó khỏe mạnh.

thanhjjk

Member
Mong e nó là giai để gáy chào bố nui , chứ là gái mà giống mẹ rụt cứ đẻ rùi bỏ ổ cho bố nui ấp máy rùi cho ăn thì đuối ........... Hehe

Anh xem có đôi nào cùng lứa thì ghép tạm vào cho đỡ cực chứ thời gian này nuôi cực lắm. Không có sữa tiết ra từ chim bố mẹ chim con lớn dặt dẹo lắm. Em thấy để ở cơ quan có điều hòa hơi lạnh anh để ý o nó rét yếu đi nhanh lắm.

GHT

Thích ăn phở
Anh xem có đôi nào cùng lứa thì ghép tạm vào cho đỡ cực chứ thời gian này nuôi cực lắm. Không có sữa tiết ra từ chim bố mẹ chim con lớn dặt dẹo lắm. Em thấy để ở cơ quan có điều hòa hơi lạnh anh để ý o nó rét yếu đi nhanh lắm.
Uh, điều hòa lạnh thật, mình phải để nó ở chỗ quạt máy tính đấy. Trộm vía nó vẫn khỏe và đòi ăn.
Còn ở nhà mấy cha mẹ nuôi chưa có đôi nào đang đẻ cả, bị nhỡ nhịp.

Thu HY

Hội trưởng cu Hưng Yên
Thán phục ông bố nuôi này quá thôi...
Mợ Tú, chưa có tiền lệ nhưng hy vọng Mợ là đầu tiên: Hãy dạy Cu gáy biết nói "Papa..."

BBC

Member
nuôi như bác này ko quá 5 ngày chim chết
3 ngày đầu nuôi bằng sữa ngô thì sống đc đc
làm 1 bầy như thế này cho gọn

GHT

Thích ăn phở
BBC nói đúng quá, nuôi đến ngày thứ 3 thì GHT thấy chúng yếu quá, con trống đã ra đi, còn con mái vẫn sống nhưng người lạnh và hoạt động ít dần.

BBC

Member
trước mình nuôi chết 5 đến 6 lứa như vậy mới rút ra kinh nghiệm và thành công rất vất vả ( thổ đồng hay mới cố gắng làm )

440.jpg]
[/URL]

Khâm phục bác ghê . tiện đây bác cho em hỏi chút . đôi gáy em ghép suốt từ tháng mười năm ngoái , đẻ suốt mà kô có trống . chiều mùng mười thì đẻ .đến h cũng đc 13 ngày rồi mà e chưa thấy nở . trứng thì xám màu vịt lộn . suốt ruột lắm ạ . vì e ghép mấy đôi , đôi có trống thì kô ấp . đôi ấp đều thì tịt . mong bác tư vấn giúp . TRỌNG KÍNH

cugay.sg

Member
Thay con trống khác đi bạn ah.ko thì bạn lấy trứng của đôi có trống bỏ tủ lạnh tới lúc đôi ấp tốt đẻ thì bỏ vào cho ấp.hay nuôi thêm vài đôi cu pháp cho nó ấp.chúc bạn sớm có chim non.

Bên trên