Bồ câu nhà mình.

freaky

Member
Mình tên Huỳnh, dt 0933347227,rất vui được giao lưu với tất cả anh em. Mình có nuôi vài loại bồ câu, anh em xem chơi:

Bồ câu vảy cá:

---------- Post added 20-03-2011 at 12:08 AM ---------- Previous post was 19-03-2011 at 11:59 PM ----------

Bồ câu Sư tử:

---------- Post added at 12:13 AM ---------- Previous post was at 12:08 AM ----------

Hậu duệ của 2 em nó được 2 tháng tuổi:

---------- Post added at 12:23 AM ---------- Previous post was at 12:13 AM ----------

Last edited:

freaky

Member
Bồ câu bông cúc (chim con):

Bồ câu gà banh:

Bồ câu xòe:

Mình rất thích bồ câu nên rất thích được giao lưu với anh em nuôi bồ câu.

Last edited:

haohao

Member
Đang gầy dựng lại hả Huỳnh, cố gắng chụp hình thường xuyên cho anh em chiêm ngưỡng với nhé.

Chủ nhật 27/3 nhớ ra 12 Lũy Bán Bích xem trưng bày Vảy Cá nhé Huỳnh.

lengoc

Woa bộ sưu tập của bạn thật là ấn tượng. Bạn có thể giúp mình, nếu mới bắt đầu chơi chưa có kinh nghiệm như mình thì chọn loại bồ câu nào là dễ nuôi nhất. Thanks bạn.

freaky

Member
Woa bộ sưu tập của bạn thật là ấn tượng. Bạn có thể giúp mình, nếu mới bắt đầu chơi chưa có kinh nghiệm như mình thì chọn loại bồ câu nào là dễ nuôi nhất. Thanks bạn.
Bạn có thể mua một cặp chim bồ câu thái khoảng 300 đến 400 ngàn một cặp, chim đẻ, về khoảng 7 đến 10 ngày là chim sẽ đẻ và ấp 16 đến 18 ngày sẽ nở. Trong lúc này bạn có thể xem thực tế bồ câu sinh sản ra sao, và con của nó bạn có thể dùng làm chim thả (đua). Chúc bạn vui!

freaky

Member
Cập nhật vài hình ảnh mới, mọi người xem vui:

Cặp sư tử đẻ đang thay lông:

Sư tử con gần 3 tháng tuổi:

Mấy em bông cúc nay đã đủ lông đủ cánh:

Thân!

Last edited:

Lưu-Binh

Mod Chim thuần dưỡng
Bộ sưu tập bồ câu hoàng tráng quá Huỳnh ơi,xem xong khơi gợi lại lòng đam mê mà đã quên lãng cách 10 năm.Hic hic
chắc hôm nào lên chôm vài cặp quá.

freaky

Member
Bộ sưu tập bồ câu hoàng tráng quá Huỳnh ơi,xem xong khơi gợi lại lòng đam mê mà đã quên lãng cách 10 năm.Hic hic
chắc hôm nào lên chôm vài cặp quá.
Chào anh Bình! Lâu quá không gặp anh. Lúc này chắc anh gà đẹp nhiều lắm ha. Em thì cũng chỉ mới có thời gian sưu tập thêm bồ câu thôi anh. Hôm nào em qua anh chơi nha!

Lưu-Binh

Mod Chim thuần dưỡng
Gà đẹp thì nhà mình không có nhiều,nhưng tạm tạm thì có,ok hôm nào qua xách theo cặp bồ câu nhé :)

freaky

Member
Thêm vài hình ảnh mới, anh em xem chơi:

Thêm một bé mới biết ăn:

Sư tử này được 3 lông rồi, đang nghi mái:

Thân chào!

Last edited:

freaky

Member
Vài hình ảnh chia sẽ cùng mọi người:

- Cặp gà banh nay đã có thành quả đầu tiên, mặc dù em nó chỉ 7 lông và 8lông thôi:

Cặp sư tử con hơn 2 tháng tuổi:

Vài em thổi kèn:

Mọi người nhận xét thoải mái, thân!

Last edited:
Bên trên