Gà không đẻ - Các bác chỉ giúp

Anh Khôi

Gà mái nhà em là mái tre rặt, nó kêu ổ muốn đẻ, mặt đỏ và bụng đã nhiều mỡ rồi. Nó nhảy ổ 4-5 lần rồi mà vẫn không thấy đẻ. Có khi nào gà bị dập trứng bên trong bụng không. Nếu bị thì cách chữa như thế nào để nó đẻ lại bình thường. Em cảm ơn

bạn xem hậu môn gà nở ra dài khoảng 1 lóng tay chưa, nếu chưa thì gà chỉ mới nhảy ổ giả thôi, cứ yên tâm đi làm cái ổ sẳn trong chuồng cho nó thì khoảng 1 tháng sau là nó rớt hột thôi !

huygv

Member
vô mồi tươi nhiều sẽ thấy kết quả liền. Gà nhảy ổ nhưng kg đẻ có thể do thiếu canxi và đạm, nếu có đẻ cũng chỉ đẻ 1 trứng rồi nghỉ cả tuần. bạn nên bồi bổ mồi tươi nhiều vào. Sau khoảng 10 ngày sẽ thấy gà đẻ liên tục. Vài kinh nghiệm chia sẻ

babyeu

Member
Mấy anh em cho em ké câu này với gà mái nhà em đã đẻ lứa trước cách đây 4 tháng rồi mà nó ko đẻ lại , có phải nó già hết trứng rồi và sẽ ko còn đẻ nữa phải ko ạ

pjduc_tk

Member
em cũng có con mái bị như bác kia.e đang định viết 1 bài để hơi.hihi.gặp đúng ngay bài này. gà em cũng lên ổ nằm mà kô đẻ,nằm khoảng 5' rồi lại nhảy xuống. em cũng kô hiểu sao nữa.mấy ngày nay rồi.

betoan

Member
em cũng có con mái bị như bác kia.e đang định viết 1 bài để hơi.hihi.gặp đúng ngay bài này. gà em cũng lên ổ nằm mà kô đẻ,nằm khoảng 5' rồi lại nhảy xuống. em cũng kô hiểu sao nữa.mấy ngày nay rồi.
đó là do nó chưa quen ổ đó bạn, bạn nên tìm chổ nào tối trong chuồng ngủ của nó mà làm tổ nếu nuôi lồng tạm thời che lại bớt ánh sáng nó sẽ vô đẻ thôi

pjduc_tk

Member
chuồng của em nuôi,rào bằng lưới b40 ở trên lợp mái tôn,nên ban ngày sáng lắm,kô biết có phải tại thế kô? hay là tại con gà mái già quá kô đẻ được nữa hả mấy bác. tại vì em mua của 1 a trên gatrevn a kêu gà mới đẻ 2 lứa,mà em nhìn tướng nó cũng già già rồi

Pêru Navajero

Gà mái nhà em là mái tre rặt, nó kêu ổ muốn đẻ, mặt đỏ và bụng đã nhiều mỡ rồi. Nó nhảy ổ 4-5 lần rồi mà vẫn không thấy đẻ. Có khi nào gà bị dập trứng bên trong bụng không. Nếu bị thì cách chữa như thế nào để nó đẻ lại bình thường. Em cảm ơn
Bồ sung đầy đủ Vitamin và khoàng cho gà đẻ xem thế nào , nó bị thiếu chất nện chưa đẻ đó

Bên trên