Giữa khứu và mi chọn ai?

thegioicacanh

Member
Em được một người đòi tặng cho 1 chú chim tiệt hay!nhưng hồi giờ em chỉ chơi chào mào!Còn người đó nói để kiếm cho chú hoạ mi hay!Mà nuôi hoạ mi thì em ko biết có cực ko nữa!hiện em đang phân vân giữa khứu bạc má và hoạ mi!Em còn đi học nên nếu nuôi những loại chim cần chăm kĩ như choè thì ko phù hợp!xin mọi người tư vấn!

haivinh

Member
Mỗi loại có cái hay riêng của nó đặc biệt lại là chim hay nữa thì thật khó chọn.Nhưng thoe cá nhân tôi thì tôi chọn họa mi vì cả hai em này công chăm sóc là như nhau nhưng tôi thích tiếng lảnh lốt của mi hơn,còn bạn thích trầm ấm hơn một tí thì chọn khứu lại được xem nó múa nếu là chim hay.Chúc bạn sớm có một em như ý!

dvhung

Member
mình cũng nghĩ như haivinh mỗi con có cái hay riêng cua nó .như nêu như mình được chọn thì mình sẽ chọn mi vì mi có dọng hót có thể cho là số 1.các bác đừng cho tôi là thiên vị nhé.hiiiiiiiiiiiiiiiiiixxxxxxx

Trung-SG

Member
Mỗi loài đều có cái hay riêng của nó pác ah. Theo em, nếu mà đuợc chọn thì em sẽ chon nuôi Mi, vì giọng hót của Mi thánh thót,mang âm vang của rừng núi nhưng chăm Mi không phải đ7n giản đâu bạn ah. hihi.

nghiado

Member
Nếu bạn ko có kinh nghiệm nuôi Mi thì khứu là thích hợp hơn vì dễ tính ,hót nhiều chỉ sợ hàng xóm phiền thôi.Mà nuôi chỉ 1 chú thì ko mất thời gian lắm đâu bạn mỗi ngày bỏ ra 15- 30 phút chăm sóc vừa thư giãn đầu óc nữa.Nếu là mình mình chọn Mi (thuộc) :D .

moc

Member
Bạn chưa có điều kiện nuôi kỹ thì nên chọn nuôi khướu trước cho dễ vì nuôi HM cần phải quan tâm nhiều nó hơn khướu, và khước cũng mau dạn người hơn Mi, sau đó có thể bạn sẽ dần dần chuyển qua mê HM đấy :)

hungdecor

Member
Nuôi mi thì nghe giọng hót sướng lun còn nếu bác muốn có cái đồng hồ báo thức giọng chim hót trong nhà thì nên nuôi khướu. :D

VTHOANGLC

Member
Thật ra em thấy mỗi con có một cái hay riêng ,em thì cứ nuôi tuốt vì đàng nào cũng mất công chăm một thể , khướu cũng phải chăm, hoạ mi lại càng phải chăm hơn

Nếu là chim thuộc thì ngồi nghe nó hót , thấy con nào hót hay hơn thì chọn .Mà nuôi họa mi cũng dễ lắm , không cầu kì lắm đâu . Nếu là mình thì mình chọn họa mi .:D:D:D

sau_rieng

Member
nếu chim thuộc thì bạn nên chọn Mi!mi hót thánh thoát hơn Khứu,mình đã từng nuôi K rồi,nên thấy hơi chán em nó rồi hỳ!

tienchip_kt

theo mình thì bạn nên chọn khướu vì khướu bổi chăm dể hơn mi bổi và lại nhanh thuần hơn
nhưng khướu mà hót thì váng tai

Bên trên