Giúp em với: Bể đúc hay bể kính dán.

unbroken_vn

Sau 1 tuần nghiên cứu lung bung quá nhiều vấn đề em quyết định trước hết là đầu tư 1 cái bể đã. Kích thước D x R x C = 0.8 x 0.45 x 0.5 m. Với 1 cái chân đế cao khoảng 0.6m.

Em đang phân vân, không biết nên mua bể kính đúc sẵn bao gồm chân, đèn, lọc với giá 2,3 tr
hay là mua bể dán kính và chân sắt.

Em thích cái bể dán vuông nhưng lại không thích cái chân sắt lắm vì trông hơi xấu. Còn mua chân gỗ thì ko biết ở đâu. Với lại dùng chân gỗ như kiểu cái kệ tivi thì giá cũng đã tầm 800N + với bể 600 N + lọc và đèn thì cũng đến 2,0 tr rồi. Như thế thì mua cái bể đúc lại đồng bộ và đẹp hơn mà giá thì hơn có chút xíu.

Nhưng ko hiểu sao các bác ở đây toàn thấy dùng bể dán. Vậy bể dán và bể đúc có những ưu nhược điểm gì.

Em nên sử đụng loại nào để làm bể thủy sinh sắp tới đây.

Mong được giúp đỡ sớm.

Thanks.

tinhdoiilathe

Member
không nên sử dụng bể đúc để làm bể thủy sinh anh oi,vì bể đúc có nắp sẽ gây nóng hồ và sau này cũng khó khăn trong việc lắm thêm thiết bị khác
tốt nhất cứ dặt 1 cái hồ ko keo,ko kiềng cho đẹp

phiarrow

các bác cho em hỏi làm bể dán thì làm ở đâu, em cũng đang phân vân và đang lên kế hoạch setup một cái bể, mong các bác hỗ trợ trả lời em

Bể dán thì bạn có thể đặt tại các nơi chuyên về kính, bạn ra nêu thông số, thông thường bể dùng để chơi thủy sinh thì không cần phần kiềng bên trên, nhưng đòi hỏi kính bạn phải dày. Hồ bạn 8 tấc có thể dùng kính 8 ly là được.

nếu bạn chơi thủy sinh thì nên chơi bể dánh dấu keo ko giằng là đẹp nhất lên bác hovaten là ok hết.chúc bạn có hồ đẹp

Bể đúc chơi cây thủy sinh cũng được, nhưng mà nó có cảm giác như lúc nào cũng phải dùng kính lúp ngắm bể vậy. Bể dán thông dụng hơn...

Bên trên