Hỏi về khuyên đuôi xòe!

mienxaocuabe

Member
heheh chú đấy à anh có một con nuôi từ non lên nhưng dt anh ko có máy ảnh nên không post được thế mới chán k,khi nào rảnh anh xách đi cho chú xem nhé hehehehe ,nhìn tấy không mê mới là lạ heheh

mienxaocuabe

Member
eheheh đang online hả hhehehe anh mở nick yahoo đây, quen mất nick chú rồi heheheheh

khuyên đuôi xòe nuôi vào cám khó lắm minh nuôi mấy con bẫy được toàn chết nhưng bọn đấy hót hay đa số là khuyên già người mỏng mỏ mỏng phải nuôi lâu nó mới líu phải cho nó ở cùng với một đàn chứ vào cám mà nuôi một mình là nó chết là cái chắc nếu bẫy được khuyên non thi no nhảy la xòe đuôi đấy những con xòe đuôi là chim nhát
chim đuôi xòe là nhiều đuôi hơn các loại khác nuôi cũng thế chả cxos gì mà khó cả cũng thế thôi,đuôi to và nhiều thì nó xòe vậy thôi chú có phải loại thần thánh gì đâu

Last edited by a moderator:

daovancuong

Chào các bác! Các bác cho em hỏi trong anh em nhà mình đã có ai nuôi và có kinh nghiệm về k đuôi xòe ko/ Em đi kiếm mãi mà vẫn ko đc, vậy anh em nhà ta ai có kinh nghiệm và đang nuôi k đuoi xoe thi phổ biến chút kiến thức cho mọi người đc mở mang tầm mắt. Tiện thể có bác nào có k xòe mà có nhu cầu nhượng lại thì thông báo cho em một tiêng nhé!:x
Có 2 loại xoè bác ạ
1 là xoè cứng là lúc nào con chim cx xoè.
2 là xoè mềm là chỉ khi nào con chim hót thì mới xoè.

Bên trên