Hỏi về Minifiss

khoathuy

Tình hình là mình mua minifiss của bác J nguyen, về bỏ hồ được 1 tháng rồi, giờ minifiss bị vàng lá, có chỗ bị đen nữa, mình xài phan RH, co2 có, 2 đèn 20w 8h/ngay, hồ 60 x 40 x 40, các bác có kinh nghiệm giúp mình với voi nó bị sao nhé, tks các bác nhiều nhiều :x

rugi

Member
Fiss ưa nước mát, cỡ 25-27 độ thôi, cao hơn là cháy vàng,đen
Fiss lá cạn mới hạ thủy sẽ thay lá nước, phần nào ko chịu đc cũng sẽ vàng úa.

khoathuy

update minifiss giờ vàng ươm như lúa chín ngoài đồng, chắc die hết rồi, nản quá....loại này sao thấy khó ươm thế ko biết, ươm dưới quê thì lên vù vù dù ít chăm sóc, hay tại cái thành phố này nó nóng quá ???/

sieunhanbo

Active Member
Chết vàng hết cũng đừng có vứt đi, rêu khó chết hẳn lắm, nó còn có bào tử để hồi sinh lại
Bạn ở xa quá chứ không mình qua xin hết đám fiss chết vàng của bạn rồi
Giờ kiếm ít ADA lót vào cái hộp nhựa mờ, đổ nước, đặt fiss vàng vào, đậy nắp rồi bỏ chỗ mát, tránh ánh mặt trời trực tiếp, tầm tháng nữa là fiss ra lại cao nghều, tha hồ cắt tỉa đem buộc

khoathuy

Chết vàng hết cũng đừng có vứt đi, rêu khó chết hẳn lắm, nó còn có bào tử để hồi sinh lại
Bạn ở xa quá chứ không mình qua xin hết đám fiss chết vàng của bạn rồi
Giờ kiếm ít ADA lót vào cái hộp nhựa mờ, đổ nước, đặt fiss vàng vào, đậy nắp rồi bỏ chỗ mát, tránh ánh mặt trời trực tiếp, tầm tháng nữa là fiss ra lại cao nghều, tha hồ cắt tỉa đem buộc
ủa có kiểu đó nữa hả anh, để mình thử xem sao, đổ ngập hết nữa hay sao a? đậy kín luôn à?....

sieunhanbo

Active Member
Mình sử dụng hộp lock&lock cao, đổ đầy nước, nắp đóng hờ, để dưới mái hiên, không có ánh mặt trời trực tiếp, fiss đang cao tầm 3cm, đã có thể cắt tỉa
Hộp nhựa mờ góp phần hạn chế được nhiều ánh sáng, tránh rêu hại
Mình cứ vứt nó ở đó cả tháng chả động đến, cuối tháng lại cắt tỉa rêu đem buộc, tuyệt không có một chút rêu hại nào!

khoathuy

Mình sử dụng hộp lock&lock cao, đổ đầy nước, nắp đóng hờ, để dưới mái hiên, không có ánh mặt trời trực tiếp, fiss đang cao tầm 3cm, đã có thể cắt tỉa
Hộp nhựa mờ góp phần hạn chế được nhiều ánh sáng, tránh rêu hại
Mình cứ vứt nó ở đó cả tháng chả động đến, cuối tháng lại cắt tỉa rêu đem buộc, tuyệt không có một chút rêu hại nào!
ok, tks bạn, để mình thử xem sao, vậy là tuyệt nhiên ko có chút ánh sáng nào ha,...giờ nhìn nó chán quá rồi

zerolove

Member
Mini fiss nhìn rất đơn giản mà cực khó trồng,Lúc đầu em có mua vài miếng dải nó xanh mướt đẹp ghê.Ấy thế mà sau đó nó lại vàng vàng rồi tảo bám lên như cục đất,hút thì đi cả cụm.Mấy lần lấy ra lau rửa sạch mà nó lại bị.Nói chung loại này trồng cạn thì đẹp,cho vào nước khó chơi lắm

Anhthanhsanest

Mình mới setup hồ xong. Mình ghép rêu minifisss lá cạn lấy từ hòn non bộ. Mình định dùng keo dán xong hạ thủy có được không ae. Rất mong nhận được ý kiến của ae.366

Bên trên