Khử mùi cho chuồng gà.

Các bác có kinh nghiệm nuôi gà giúp em. Hiện em có nuôi 3 chú gà tre, làm chuồng và dưới có lót trấu và cát nhưng hiện đã thấy mùi hôi... Em nên làm thế nào để có thể làm giảm mùi và vệ sinh sạch sẽ được ko? Có nên rắc vôi vào chuồng gà ko?
Mong ý kiến các bác.

ltdhong

Người giúp việc
Cho ăn thức ăn công nghiệp gà sẽ đi phân ướt và bốc mùi ghê lắm. levinhphong cho gà ăn lúa sẽ đi phân khô và không có mùi

vicky

Member
béo ơi xài chế phẩm EM dành cho gia súc , chăn nuôi đó , cho gia súc gia cầm uống , pha nước phun vào chuồng sẽ hết hôi ngay ấy mà .

Last edited by a moderator:

gatre_vl

Member
Em cũng bị tình trạng như bác này, nhưng e nuôi nhiều trên 100 con, thì không sàn cát và thay cát nổi, các bác có mẹo nào, hay loại thuốc nào xịt cho hết hôi, chỉ giúp e với, nếu là thuốc chi xin cái hiệu luôn, thank!

quybeo

mình nuôi có 2 đôi thôi, thay đổi thường xuyên, tháng này dùng vôi bột, tháng sau dùng cát, mùa ẩm nồm thì dùng thêm EM , cứ ra Trường Chinh hỏi là có đấy, bảo là lấy thuốc phun chống hôi cho chuồng trai nuôi gà là họ bán, giá thì mình k nhớ đâu? tầm mấy chục

KHA.CM

Member
e thấy làm đệm sinh học khá hiệu quá , môi trường sạch phòng được nhiều loại bệnh về tiêu hóa và hô hấp !!!!!!!!!!

giabao521

Member
Em cũng bị tình trạng như bác này, nhưng e nuôi nhiều trên 100 con, thì không sàn cát và thay cát nổi, các bác có mẹo nào, hay loại thuốc nào xịt cho hết hôi, chỉ giúp e với, nếu là thuốc chi xin cái hiệu luôn, thank!
tới 433/8 hai bà trưng q3 mua chai chế phẩm về cho gà uống và phun vào chuồng luôn cả gà mổi tuần 1 lần là ok . ngừa bệnh tiêu chảy luôn gà khoẻ và đẹp mình đang dùng thấy hiệu quả lắm

tranphuchien

dùng men vi sinh . rãi trực tiếp lên chấu . sau đó phun sương nước cho ẩm và thêm 1 lớp chấu trên là ok cách này rất ok nhưng tuyệt đối ko để nước trong chuồng vì khi ướt thì thúi vô cùng

Bên trên