Lại lồng bẫy Chào mào hàng tre trúc

Em nói câu này không biết bác chủ lồng nghĩ sao: cái cầu tử của bác làm hơi to..., so với cái lồng thì không hợp cho lắm, dường như trọng lượng của cái cầu tử này hơi bị nặng, khi treo lồng bẫy lên do trọng lượng của cái cầu và trọng lực của trái đất nó sẽ khiến cho cái cầu có xu hướng " chìm xuống " áp sát vào mặt trên của lồng . mặt khác nếu chim mồi hăng quá or nhát quá nó sẽ nhảy nhiều khi có chim bổi đến khiến cho cái lồng rung và như thế cái cầu lại chìm xuống mặt lồng làm đẩy cái thanh thép nhỏ dùng để chốt cái lụp lưới lên ... Và như thế khả năng cái bẫy tự sập là rất cao.
Em nhìn qua hình có thể có những ý kiến nhận xét hơi phiến diện. Điều gì sai xót bác chủ lồng thông cảm. Dù sao cũng phải nói bác rất khéo tay, lồng rất đẹp và thanh thoát, đơn giản nhưng sẽ rất hiệu quả nếu bác sửa lại cái cầu tử. :D

Huy_TM

Member
Cảm ơn bác đã nhận xét nhiệt tình . Hình chiếc lồng chụp khi mới hoàn thành còn thực tế bây giờ đã được chỉnh sửa khá nhiều cho phù hợp với nhu cầu sử dụng . Cầu tử không dùng cành cây mà thay bằng cây Mây cho nhẹ vv..vv...

Hồng Trầm

Không xem hình ảnh của các bạn pót lên là sao, thưa các bạn chỉ giúp .

Sao mình không xem được hình ảnh của các bạn post lên là sao, thưa các bạn chỉ giúp .

Bên trên