My Pigeons

Khai Tâm

Đẹp thiệt. Mà anh cho em hỏi 1 lông, 2 lông,...., n lông là gì vậy anh? Bồ câu này ấp không tốt hay soa mà anh phải cho ấp vú hay là tại anh muốn tăng năng suất của các loại chủ lực? BC két giá khoảng bao nhiêu 1 cặp vậy anh? Nhiều BC đẹp thiệt.

haohao

Member
Đẹp thiệt. Mà anh cho em hỏi 1 lông, 2 lông,...., n lông là gì vậy anh? Bồ câu này ấp không tốt hay soa mà anh phải cho ấp vú hay là tại anh muốn tăng năng suất của các loại chủ lực? BC két giá khoảng bao nhiêu 1 cặp vậy anh? Nhiều BC đẹp thiệt.
**Trên cánh chim có 10 lông dài để bay, từ lúc chim biết ăn đến khi thay hết 10 lông thì chim tới độ tuổi sinh sản (tùy loại có thể nhanh hay chậm hơn), khi mua chim non mọi người đếm lông cánh đã thay để biết độ trưởng thành của chim con.
**Thường bồ câu kiểng nuôi con rất kém nên mình phải sử dụng ấp vú để nuôi chim con.
Thân

haohao

Member
Thêm vài thành viên mới, mời các bạn xem qua
Vàng trống 1

Vàng trống 2

Vàng mái 1

Vàng mái 2

Splash trống

Splash mái

Đỏ trống

Đỏ mái

Nâu mái 1

Nâu mái 2

haohao

Member
Cập nhật thêm những thành viên mới
Hoàng Châu

Vảy Cá

Két tơ

Két đẻ

Xòe

Có mấy cặp của người bạn đang gởi bên căn cứ, post luôn cho đông vui
Cúc đen

Phượng Hoàng

Khủng Long

GHT

Thích ăn phở
Nhìn mấy em bồ câu nhà Hao hao đáng yêu thật, nuôi chim này cần diện tích lớn đúng không ông em?

tuandr

Thành viên chính thức
hôm nào ghé thăm Hao mới đc , hôm bữa có găp SB nói nếu mình thích bc thì qua găp H, hôm nào cho tận mục sở thị H nhe

haohao

Member
Nhìn mấy em bồ câu nhà Hao hao đáng yêu thật, nuôi chim này cần diện tích lớn đúng không ông em?
Một cặp không quá to thì anh sử dụng lồng 50x50x50cm là OK roài, những cặp to con hơn thì anh sử dụng lồng 60x80cm cho nó thoải mái hơn, mỗi tuần nên cho tắm nước và tắm nắng 2 lần là quá good. Thân.
hôm nào ghé thăm Hao mới đc , hôm bữa có găp SB nói nếu mình thích bc thì qua găp H, hôm nào cho tận mục sở thị H nhe
Ngày thường mình làm giờ hành chánh, bạn có thể ghé vào cuối tuần, thân.

randyrko

Member
căn cứ của bạn hoành tráng quá ,coi bồ câu của bạn mà hết muốn ngủ trưa luôn
hình như các giống bồ câu kiểng bạn đều có đủ và phải nói là con nào cũng đẹp quá chừng
chúc bạn nuôi thành công hơn nữa ,sưu tập nhiều em dễ thương hơn nữa ....rảnh rảnh thì post lên tiếp nha

haohao

Member
Giới thiệu đến các bạn vài giống Bồ câu kiểng

Schmalkalden moorhead - Hoàn Châu đầu bờm

Siberian - Thiên Nga trắng

Tangarog - Thiên Nga cánh màu, một loại của Nga

haohao

Member
Thêm vài ảnh "su tầm"

Xòe đuôi màu

Mondain (1,2 kg/con)

English Show Homer - Mặt ngựa