L.T.Tan

Mình mua cát muối tiêu về rửa khoảng chục lần đến khi nước trong trong thì mang bỏ vào bể và chạy lọc 1 tháng sau đó mới thả tép, trong vòng 1 tháng chạy lọc lúc chưa thả tép mình chỉ thay nước 1/4 hồ đúng 1 lần và sau khi được 1 tháng thì thả tép luôn :) Thông số thì thú thật mình chỉ đo pH bằng mỗi dd đo pH thôi còn các thông số khác cũng ko đo.Nước thì 2 tuần thêm 1 lần khoảng 3lit nước bằng phương pháp nhỏ giọt để tép tránh bị sốc nước, 1 tháng thì chỉ thay 2 lần để giảm bớt nitrat, bể càng ít cho ăn thì nước sẽ sạch ko phải thay nước nhiều mà chất lượng nước cũng ổn định.
Newbie cũng muốn tham gia phong trào Sula, các cao thủ Sula xem nhà này đã chuẩn bị đón chân dài Indo được chưa ( Nền cát muối tiêu, chạy nước 2 ngày)
[/IMG]

L.T.Tan

[/IMG]
Newbie muốn tham gia phong trào Sula, đã chuẩn bị cho chân dài Indo ngôi nhà từ cát muối tiêu+ doping mới setup được 2 ngày. Các cao thủ xem cần làm gì nữa để có thể đón được các em chân dài Indo đến nhà ?!

dungdieu

Member
[url]http://img822.imageshack.us/img822/4394/39h6.jpg[/url]
Newbie muốn tham gia phong trào Sula, đã chuẩn bị cho chân dài Indo ngôi nhà từ cát muối tiêu+ doping mới setup được 2 ngày. Các cao thủ xem cần làm gì nữa để có thể đón được các em chân dài Indo đến nhà ?!
hồ nhìn thấy ổn rồi, cá nhân thấy thích hợp thả tép, nên có thêm các thông số về nước nữa mới chắc

tienh

Bác nào có kinh nghiệm về Khăn quàng cổ Yellow cheek, nose cho em ít kinh nghiệm với. Mình có cần phải nuôi tách riêng không hay nuôi chung được với White spot?

Bên trên