aquatichung

Giáo sư
thân cây hồng như vậy khó có thể là vảy ốc xanh, nhiều khả năng là vảy ốc hồng, tuy nhiên nếu đây là cậy mọc trên ạn mà có hình dáng vậy thì không phải là vảy ốc, vảy ốc trên cạn phải có lá tròn giống cái vảy ốc, nó chỉ có lá nhọn dài khi đã ra lá dưới nước.

thànhcông

Active Member
thân cây hồng như vậy khó có thể là vảy ốc xanh, nhiều khả năng là vảy ốc hồng, tuy nhiên nếu đây là cậy mọc trên ạn mà có hình dáng vậy thì không phải là vảy ốc, vảy ốc trên cạn phải có lá tròn giống cái vảy ốc, nó chỉ có lá nhọn dài khi đã ra lá dưới nước.
Lá hồng ở ngọn, cây cạn lá tròn giống vẩy ốc, có lẽ chính là vẩy ốc hồng. Em vừa đi nhổ 1 bốc ở ngoài đồng.

aquatichung

Giáo sư
Lá hồng ở ngọn, cây cạn lá tròn giống vẩy ốc, có lẽ chính là vẩy ốc hồng. Em vừa đi nhổ 1 bốc ở ngoài đồng.
Vậy là vẩy ốc hồng Vietnam rồi, chỗ nào cũng thấy, chỗ nào cũng có, trồng sống thì dễ, trồng đẹp thì khó đấy thanhcong ơi.

trieutulong

Xin các bạn gớii thiệu cho mình 1 vài cây thuỷ sinh khi trồng sẽ ra hoa, & có thể chỉ mình nơi mua.
Mình biết đựoc 1 loại: súng các chủng loài :)
Xin cám ơn các bạn.

teppy

Member
Vừa qua đi Sóc Trăng, teppy phát hiện ra loài cây này tương đối đẹp nhưng không biết tên và điều kiện chăm sóc, mong bác nào biết chỉ giùm với ạ:

Ngoài thiên nhiên:

Cây Mã đề sẽ sống trong nước được vài tháng tuy nhiên nó không có khả năng phát triển trong nước, còn về cây Súng ma thì em chịu.
thân.

khanh123

Member
Cây Mã đề sẽ sống trong nước được vài tháng tuy nhiên nó không có khả năng phát triển trong nước, còn về cây Súng ma thì em chịu.
thân.
cây mã đề được tròng trong hồ của em đến nay được 5 ngày và phát triển tốt.ra được 5 lá non và xanh mược, bác củng nên thử xem

malo

Member
lắm loài đẹp ghê ha.chỗ em họ ko bán cây thuỷ sinh nên em toàn phải tự kiêm được mấy loại nhưng nó phát triển nhanh quá,cư phải cắt hoài

tien378

Member
Cây tìm được ở ruộng.

Chào các bạn
Mình cũng tìm thấy cây này ngoài ruộng ở Biên Hòa-Đồng Nai, mình cũng đã gởi mục chăm trồng cây hôm nay hỏi xem là cây gì (vì mới chơi chưa có kinh nghiệm), thấy phần này cũng hay mà không thấy có cây này nên gởi tiếp, nếu có gì sai mong ban quản trị tha cho.
Thân
post ảnh không biết có được không nữa. không được thì các bạn giúp mình. Cám ơn nhìu

arrow2003

Ở MiỀn Trung CÓ LoẠi Rong MỌc ĐẦy DƯỚi RuỘng. Nay MÌnh MuỐn CÓ MỘt Ít ĐỂ Cho CÁ Lia Thia ĐẺ MÀ Ko BiẾt TÌm Ở ĐÂu. Mong ChỈ DÙm. CÁm Ơn NhiỀu

dungbuon

Member
chào các anh ,em mới nuôi cá ,rất thich trồng cây thủy sinh nhưng ra tiệm thì bán wa mắc (1 cây nhỏ xiu tới 50k ) và ko biết cách trồng như thế nào ?

Bên trên