Sturisoma panamense - Cá trực thăng, nuôi dưỡng & sinh sản.

Dungnv

Active Member
em teo đến cả chục lứa mới thành cồng được anh ạ , hi vọng của anh thành công à em hỏi một chút là hiện anh cho trực thăng con ăn gì ?

Hecxogen

Moderator
em teo đến cả chục lứa mới thành cồng được anh ạ , hi vọng của anh thành công à em hỏi một chút là hiện anh cho trực thăng con ăn gì ?
Phương án như hôm trước bạn đã mách bảo: cám+tảo+B1. Ngoài ra thi thoảng có hộp thức ăn bột cho tép con trước đây vẫn còn nên rắc vào cho bọn nó

Macbook

Member
Các bác cho em hỏi trực thăng chỉ mút lũa lá và ăn spi thì có ổn không ah ? Em đang muôn các em nó béo khỏe mà có cảm giác ăn chay - ăn mỗi SPI mà thì hơi bị còm quá. Các bác cho em hỏi loại thức ăn nào thích hợp với loại này với ah ? Để thỉnh thoảng cho chúng nó ăn đổi món :D

VNT

Member
Các bác cho em hỏi trực thăng chỉ mút lũa lá và ăn spi thì có ổn không ah ? Em đang muôn các em nó béo khỏe mà có cảm giác ăn chay - ăn mỗi SPI mà thì hơi bị còm quá. Các bác cho em hỏi loại thức ăn nào thích hợp với loại này với ah ? Để thỉnh thoảng cho chúng nó ăn đổi món :D
Bác Dungvn kìa....................Cao thủ. À, nhà bác có nhiều tép RC để thằng em ít, Em muốn cải thiện giống từ nhiều nơi

Hecxogen

Moderator
Nói chung bọn này ăn gì cũng được, mình cho viên thức ăn tép JBL, thức ăn lá, viên tảo đều được. Tuy nhiên cho ăn ít vừa phải, tham quá có khi toi

Macbook

Member
Nói chung bọn này ăn gì cũng được, mình cho viên thức ăn tép JBL, thức ăn lá, viên tảo đều được. Tuy nhiên cho ăn ít vừa phải, tham quá có khi toi
Anh cho em hỏi với ah: TT hồi mới bắt nó tầm 5 cm ah, em nuôi được tầm 1-2 tháng rồi, chỉ cho ăn tảo thôi nhưng thấy nó có vẻ bị còm quá, không lớn lên được mấy nhưng được cái các em nó vẫn khỏe mạnh, lượn lờ mút mát. Chả biết có phải do loại này nó thế không ah hay do chế độ dinh dưỡng của em có vấn đề :?

Hecxogen

Moderator
Sau gần năm hai chú nhà mình lại tiếp tục sinh sản ngày hôm qua. Nhưng bận quá nên cũng ko chăm sóc được. Ai có điều kiện khi nở cá con ra mình chuyển giao rồi khi lớn xin lại 1-2 đôi vậy.

ndl

CLB Thuỷ sinh Hà Nội
Sau gần năm hai chú nhà mình lại tiếp tục sinh sản ngày hôm qua. Nhưng bận quá nên cũng ko chăm sóc được. Ai có điều kiện khi nở cá con ra mình chuyển giao rồi khi lớn xin lại 1-2 đôi vậy.
Đ/k gì kg bác ? Nhà em đang có 1 bể 45 + hệ thống lọc, có sẵn tảo viên (có thể nghiền nhỏ ra) và có cả con bên trên (cá bố). Nhiệt độ bể ổn định.

Dungnv

Active Member
Cỏ vẻ con tt nhà chú đến thời điểm này là hơi chậm đấy ạ , chứ TT tầm giữa tháng 6 là bắt đầu đẻ rồi :D

---------- Bài viết thêm vào lúc 08:06 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 08:04 PM ----------

Đ/k gì kg bác ? Nhà em đang có 1 bể 45 + hệ thống lọc, có sẵn tảo viên (có thể nghiền nhỏ ra) và có cả con bên trên (cá bố). Nhiệt độ bể ổn định.
Con trên của anh là con cái anh ơi ko phải con đực :D

Dungnv

Active Member
ANh chụp cả 2 con nhà anh lên xem mới biết dc anh ạ chứ nhứ ảnh kia anh chụp lên thì em nhìn thấy là con cái rồi :D

Bên trên