Tự chế PS khủng mà đơn giản, rẻ tiền!

ducthinh-

PS bác chế mà đá "đích" được NAC7 bác cho e đặt luôn 1 bộ e đang nhắm 1 em NAC7 NEW....
Với cách chế của bạn SMILE, thì :
1. bạn không thể biết lượng khí bơm vào là bao nhiêu, lượng nước bơm vào là bao nhiêu
2. bạn không thể biết PS đó xài cho hồ có dung tích là bao nhiêu
3. bạn lại không thể biết PS đó có tốc độ xử lý nước là bao nhiêu trong 1 h
4. giả sử thế này lượng khí bơm vào là 200l/h, lượng nước bơm vào là 400l/h, dung tích của hồ là 500l. Vậy trong 1 h PS này chỉ lọc được 200l, bởi vì lượng khí bơm vào là 200l/h, vậy suy ra để lọc hết toàn bộ nước trong hồ( 500l), thì mất hết thời gian là 2 tiếng 30 phút.
Kết luận: PS trên không thể xài cho hồ 500l vì tốc độ xử lý nước chậm ( 1h chỉ lọc được 200l). PS này nên xài cho hồ nhỏ hơn hoặc bằng 200l

Trung_kimma

Thành viên uy tín
hiện tại mình đang chế tạo 1 PS, chất lượng thì không thể so sánh với những hãng PS nổi tiếng, nhưng ít nhất cũng có thể đá đích các hãng như NAC7...., khoảng 1 tuần nữa sản phẩm sẽ ra lò, đến khi ấy các bác cho e xin ý kiến nhé.
Bác DIY được Skimmer mà đá đít được NAC7:laughing::laughing::laughing:,liệu bác có nổ quá ko vậy.=))=))=)),chắc P/S chế của bác ko dùng máy bơm của NAC7 hay máy bơm sx riêng cho Skimmer.

---------- Bài viết thêm vào lúc 01:11 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 01:09 AM ----------

PS bác chế mà đá "đích" được NAC7 bác cho e đặt luôn 1 bộ e đang nhắm 1 em NAC7 NEW....
Quả này Bubble Magus đóng cửa đi ăn mày rồi:laughing::laughing::laughing:

ducthinh-

Không em không nói dối đâu, thiệt mak, giờ nói gì thì bác cũng không tin mak còn chọc em nữa, thôi 1 tuần nữa em sẽ up lên, sẵn tiện mấy bác cho ý kiến luôn.

Bên trên