Video chim cu ghép đẻ nhà em !

Thinh_DL

Member
trống cụt đuôi thổ khống + mái đồng cườm cao dài đuôi Không biết có lên cơm cháo gì không hic. Ghép vào trống đánh mái, ăn lông con mái luôn. Vãi thật.......

Last edited by a moderator:

chim gay

Member
Cặp cu nhà mình lần đầu đẻ 2 trứng ko ấp, lần sau đẻ 1 trứng, hai con thay nhau ấp , khoảng 14 -15 ngày mình nhìn vào , con mái giơ cánh lên thấy trứng còn nguyên. Hơi chán. Hôm sau thấy cu con đã nở, còn dính 1 tí vỏ trứng nhưng lại bị vứt ra ngoài, kiến bu ??? Tẻn tò ! mừng hụt. Cu trống nhà bác nhìn to con quá.

Thinh_DL

Member
Cặp cu nhà mình lần đầu đẻ 2 trứng ko ấp, lần sau đẻ 1 trứng, hai con thay nhau ấp , khoảng 14 -15 ngày mình nhìn vào , con mái giơ cánh lên thấy trứng còn nguyên. Hơi chán. Hôm sau thấy cu con đã nở, còn dính 1 tí vỏ trứng nhưng lại bị vứt ra ngoài, kiến bu ??? Tẻn tò ! mừng hụt. Cu trống nhà bác nhìn to con quá.
Vậy là cặp chim nhà bác có tiến triển tốt đấy. Chắc chắn bác nuôi tốt và để chúng tự nhiên chắc chắn lứa thứ 3 này bác sẽ thành công...

---------- Bài viết thêm vào lúc 05:33 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 05:21 PM ----------

Con chim mái của bác Thinh_DL đẹp và sung quá. Ở cái clip dưới thấy hai vợ chồng cũng tình cảm quá trời. Hy vọng là sớm sanh được quý tử. Hehe.
Hihi cám ơn bác! Bọn chúng mặn nồng với nhau dữ lắm! Cách nay hơn gần 2 tháng em đã ghép bọn chúng . Chim con nở 1 ngày em tách trống ra và hôm nay chim con được đúng 33 ngày tuổi em lại ghép chúng lại!
Và đây là sản phẩm của 2 đứa nó em vừa chụp xong! Đã tự ăn uống được hihi

Bên trên