xem giúp em chú quá bối này với

hothot

Hội trưởng CLB Gà cảnh ABV Hà nội
em bắt đầu tập chơi cá rồng và đang định chơi chú quá bối này,mọi người xem giúp em nhé,

đánh giá đúng hộ em với.thanks

hothot

Hội trưởng CLB Gà cảnh ABV Hà nội
con này cửa hàng người ta nói là quá bối fullgold loại AAA, như thế có đúng không ah.và giá cả cũng hơi chát.nên em phải tham khỏa ý kiến mọi người

ông65

Member
Theo mình nghĩ đây đúng là fullgold AAA rồi.Bạn nên tham khảo thêm về giá cả,Trại cá,Đề nghị soi chíp.vv..Có ĐK tập chơi như bạn thì nhất rồi .Chúc thành công nhé

quochuynt

Member
soi chip so sánh với trong giấy khai sanh, cá đẹp đấy, chác size được chừng 18-20 rồi nhỉ ??? giá không dưới 1000 usd đâu nhỉ , nếu mua đúng fullgold AAA chuẩn kô bị lỗi thì tầm khoảng khoảng 1500 usd như kô... đúng kô nadung./??? heheee

mới tập chơi mà chơi chú này thì hơi nguy hiểm nha bác ... chú này rất đẹp đó bác ... nhưng nếu bác thix thì cứ chơi ^^ ...

toanxxxx

Member
nếu đã xác định rước con này về thì đừng nói là tập chơi nữa mà phải là chơi thật rồi, cá đẹp mà,

Em thấy nhìu người chuyển sang nuôi cá rồng quá,cá LH thì cũng đẹp nhưng TV nói ở một số sông, suối nhìu nơi nó đẻ tràn nan dẫn đến đang có nghuy cơ làm mất cân bằng sinh thái gì gì đó..lên cũng buồn và hon biết nui loại nào e hoang mang wa các bác ôi!Rồng thì giá cao wa!

huounai

con cá này đẹp đấy bạn.nếu bạn có kinh nghiẹm rồi thì hãy chơi.nuôi cá rồng cũng không dễ đâu bạn

Mình nghĩ bạn có điều kiện thì cứ chơi, chắc là khiêm tốn nên tự nhận là "mới" thôi chứ mới thiệt tình (như mình đây lúc mới vào diễn đàn)thì đâu biết Quá bối,Fullgold,AAA, trại cá...là gì. Có gì trục trặc sẽ tham khảo các Đại gia, Đại ca trên 4r để chăm sóc cục vàng này. Thân

laohac04

Chú này về mầu sắc và dáng thì đã ok...nhưng tôi chê ở đôi râu...hình như nó không tương xứng với dáng thì phải (râu này được gọi là: 2 đường thẳng song song mà lại gặp nhau ở 1 điểm), hy vọng là mắt tèm nhèm...nếu không phải thì còn trần chừ gì nữa hả bạn???

catbui78

Member
Con này ở Cá xinh (22-Kim Mã) hả bạn, giá chắc ko rẻ đâu ! Nếu thực sự bạn mới chơi cá rồng thì hãy bắt đầu chơi các em có giá vừa phải như Thanh Long,Kim long hồng vĩ ... ! sau này nâng cấp khi đã có kinh nghiệm bạn à !

Bạn cho mình hỏi ngoài lề chút nghen. Ví dụ mình chơi con fullgold AAA một thời gian, muốn đổi con khác chơi có bị lỗ không vậy? Có gì ko phải mong bỏ qua.

btuan

Member
Bạn cho mình hỏi ngoài lề chút nghen. Ví dụ mình chơi con fullgold AAA một thời gian, muốn đổi con khác chơi có bị lỗ không vậy? Có gì ko phải mong bỏ qua.
Bác hỏi thế thì zời biết thôi bác à, Nếu bác nuôi tốt, cá lớn đẹp thì đương nhiên là bán sẽ được giá nhưng giá cao thì khó bán ngay được, còn nếu để giá thấp (giá thanh lý thường <= giá mới mua) thì lúc đó có thể bán nhanh nhưng sẽ chịu lỗ mất một ít.
Còn nếu bác đem đổi các loại ngang hàng hoặc cao cấp như đầu vàng, đầu đỏ thì bác phải các thêm tiền, còn bác đổi con thấp hơn thì chắc người đổi cá sẽ các thêm tiền cho bác :D. Tất cả phụ thuộc vào bác thôi. nói chung là cá rồng đang hot hiện nay và là loại cá cao cấp, tâm linh, kiếm được một con mà nuôi thì nên chung thủy với nó nhất là hàng đẹp như fullgold thì đâu phải ai cũng có xiền mua, bác lại còn máu đổi nữa .hihi

Con cá này quá đẹp rồi, nếu chủ thớt có đủ $ thì xúc thôi chứ tội gì, vảy lao cao đúng đẳng cấp chỉ có đao chưa thực sự dài, nhưng nói chung là tùy mắt chủ cá nữa. đây dẫu sao cũng là cả một gia tài :D

Bên trên